BAM มอบบ้านในโครงการ Home & Hope ปีที่ 4 จังหวัดเพชรบุรี
![BAM มอบบ้านในโครงการ Home & Hope ปีที่ 4 จังหวัดเพชรบุรี](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2024/08/image-29-1024x768.png)
นายวุฒิพันธุ์ ตวันเที่ยง ผู้ช่วยประธานเจ้าหน้าที่บริหาร นายชัชวาล คำนิล ผู้ช่วยประธานเจ้าหน้าที่บริหาร พร้อมผู้บริหารและพนักงานบริษัทบริหารสินทรัพย์ กรุงเทพพาณิชย์ จำกัด (มหาชน) หรือ BAM ร่วมกับ นายกองโทสมศักดิ์ แย้มพันธุ์นุ้ย นายอำเภอเมืองเพชรบุรี ส่งมอบบ้าน BAM “โครงการ Home & Hope การพัฒนาที่อยู่อาศัย เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 ก.ค. 2567 ” ให้กับ นางช้อง แตงอ่อน อาศัยอยู่ ณ อำเภอเมืองเพชรบุรี จังหวัดเพชรบุรี
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2024/08/IMG_5699-1024x533.jpeg)
โครงการ Home & Hope เป็นโครงการที่ BAM ได้จัดทำต่อเนื่องเป็นปีที่ 4 โดยร่วมมือกับสำนักบริหารกิจการเหล่ากาชาด สภากาชาดไทย และเหล่ากาชาดจังหวัด เพื่อสนับสนุนให้เกิดการแก้ไขปัญหาที่อยู่อาศัย ซึ่งเป็นพื้นฐานสำคัญของการดำรงชีวิต มุ่งเน้นการช่วยเหลือให้ผู้ยากไร้ ผู้ด้อยโอกาส กลุ่มเปราะบาง อาทิ ผู้สูงวัย ผู้พิการ เป็นต้น เพื่อให้กลุ่มคนดังกล่าวได้มี “บ้าน” ที่มั่นคงแข็งแรง ปลอดภัย มีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้นอย่างยั่งยืนต่อไป
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2024/08/IMG_5700-1024x695.jpeg)
ข่าวที่เกี่ยวข้อง : BAM ลงพื้นที่ มอบบ้านในโครงการ Home & Hope ปีที่ 4 จังหวัดจันทบุรี