ชวน หลีกภัย ขึ้นศาล หลังถูกฟ้อง คดีสู้เพื่อประชาธิปัตย์
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2024/03/428679910_7180231578679346_6536058972991164362_n-1024x592.jpg)
นิพิฏฐ์ โพสต์ ชวนถูกฟ้อง ขึ้นศาล คดีสู้เพื่อประชาธิปัตย์
วันที่ 1 มี.ค.67 นายนิพิฏฐ์ อินทรสมบัติ อดีต สส.พัทลุง โพสต์ภาพนายชวน หลีกภัย พรัอมข้อความว่า ผมเลือกข้าง ผมขึ้น-ลง ภาคใต้-กทม.หลายครั้ง เป็นทนายความ ให้ท่านชวน หลีกภัย ร่วมกับทนายราเมศวร์ รัตนะเชวง ท่านชวน หลีกภัย เป็นนักการเมืองเมื่อ 50 กว่าปีที่แล้ว เมื่อก่อนเป็นอย่างไร วันนี้ ก็ยังเป็นอย่างนั้น “อุดมการณ์ไม่เคยเปลี่ยน”
นายนิพิฏฐ์ ระบุ ผมเลือกข้างแล้ว ผมอยู่ข้างเดียวกับท่านเสมอ แม้ผมไม่ได้เป็นสมาชิกพรรคประชาธิปัตย์ และไม่ได้เป็นสมาชิกพรรคการเมืองใดๆแล้ว ในฐานะคนนอก ขอบอกกล่าว ส.ส.พรรคประชาธิปัตย์ ว่า คดีที่ท่านชวนถูกฟ้อง ก็เพราะท่านต่อสู้ให้พรรคประชาธิปัตย์
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2024/03/429674501_7180223125346858_4488379817821206153_n.jpg)
“วันที่ท่านเดินขึ้นศาล มีราเมศวร์ รัตนะเชวง และผมที่ไม่ได้เป็นสมาชิกพรรคประชาธิปัตย์ เดินเคียงข้างท่าน ขออวยพรให้ ส.ส.พรรคประชาธิปัตย์ทุกคนประสบความสุข ความเจริญ มุ่งหวังสิ่งใดขอให้ได้สมความปรารถนา จงทุกประการ เทอญ”