ออมสิน เปิดให้จองสิทธิ์ฝากเงิน 500 บาทขึ้นไป รับกระปุกออมสิน ‘รักษ์โลก’
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2023/03/ABB0A764-2E62-4F5D-B989-A2704B494013-1024x768.jpeg)
ออมสิน รณรงค์ร่วมดูแลสิ่งแวดล้อม ในโอกาสครบรอบวันสถาปนา 1 เม.ย. 2566
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2023/03/A2E7CAC4-1F21-40D4-B82D-B148B0F571D7-1024x1024.jpeg)
ในโอกาสครบรอบวันสถาปนาธนาคารออมสิน ก้าวสู่ปีที่ 111 ในวันที่ 1 เม.ย. 2566 ธนาคารออมสินขอเชิญชวนคนไทยสร้างจิตสำนึกรักการออม โดยผู้ที่ฝากเงินกับธนาคารครบ 500 บาทขึ้นไป มีสิทธิ์รับกระปุก The planet in your hands “กระปุกออมสินรักษ์โลก” เป็นที่ระลึก โดยเปิดลงทะเบียนจองสิทธิ์ได้ที่เว็บไซต์ www.gsb.or.th และ LINE OFFICIAL : GSB Society ตั้งแต่วันที่ 28-31 มี.ค. 2566 และเปิดให้ฝากเงินพร้อมรับกระปุกในวันที่ 1-4 เม.ย. 2566 ณ สาขาธนาคารออมสิน ตามรอบวันและเวลาที่แจ้งความประสงค์ไว้ในการลงทะเบียน (1 กระปุก ต่อ 1 ท่าน) ของมีจำนวนจำกัด ทั้งนี้ ผู้ฝากเงินยังได้มีส่วนร่วมในการรักษาสิ่งแวดล้อม โดยกระปุกออมสินที่จัดทำขึ้นในโอกาสนี้ ผลิตจากเยื่อกระดาษฟางข้าว ซึ่งเป็นวัตถุดิบเหลือใช้จากการเก็บเกี่ยวข้าว มาผลิตเป็นกระปุกออมสินโดยไม่สิ้นเปลืองทรัพยากรใหม่ และลดการเผาฟางข้าวที่ทำลายหน้าดิน โดยตลอดกระบวนการผลิตกระปุกออมสินรักษ์โลก 1 ชิ้น ช่วยลดการปล่อยก๊าซเรือนกระจกได้ 2.5 gCO2e
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2023/03/BB0A80B4-329F-4C1E-8493-FA4013B01207-1024x683.jpeg)