ออมสิน ร่วมเทศกาลตรุษจีน นครสวรรค์
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2023/01/2A96563A-776E-43E4-989A-0D2592F52BD9-1024x768.jpeg)
ธนาคารออมสิน ร่วมเทศกาลตรุษจีน นครสวรรค์
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2023/01/5BD7EBAB-D252-418D-884F-3692249FED02-1024x682.jpeg)
นายวิทัย รัตนากร ผู้อำนวยการธนาคารออมสิน พร้อมด้วยคณะผู้บริหารและพนักงานธนาคารออมสิน ร่วมพิธีเปิดงานประเพณีแห่เจ้าพ่อ-เจ้าแม่ปากน้ำโพ จังหวัดนครสวรรค์ ในเทศกาลตรุษจีนประจำปี 2566 “สืบสานพลังแห่งศรัทธา รักษาประเพณี 107 ปี ตรุษจีนปากน้ำโพ” จัดขึ้นระหว่างวันที่ 15 – 26 ม.ค. 2566 โดยมี นายชยันต์ ศิริมาศ ผู้ว่าราชการจังหวัดนครสวรรค์ เป็นประธานเปิดงาน ณ สำนักงานเทศบาลนครนครสวรรค์ อำเภอเมืองนครสวรรค์ จังหวัดนครสวรรค์ เมื่อวันที่ 24 – 25 ม.ค. 2566 โดยธนาคารออมสินได้ร่วมสนับสนุนการจัดงาน พร้อมจัดขบวนแห่เจ้าพ่อ-เจ้าแม่ปากน้ำโพ เพื่อร่วมสักการะองค์เทพเจ้า ออกร้านโซนสวรรค์นักชิม 100 ร้านค้า จัดทำจุดเช็คอินกระปุกออมสินตรุษจีน รวมถึงได้จัดโปรโมชันสำหรับลูกค้าที่ใช้ผลิตภัณฑ์และบริการทางการเงินที่บูธธนาคารออมสินรับกระปุกออมสินตรุษจีนเพื่อความเป็นสิริมงคล