ทีมโฆษกรัฐบาล หลั่งน้ำตา อำลา บิ๊กตู่
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2023/08/S__843112453-1024x683.jpg)
3 สาว ทีมโฆษกรัฐบาล หลั่งน้ำตา อำลา บิ๊กตู่
วันที่ 30 ส.ค. 66 เวลา 8.29 น. ทีมโฆษกประจำสำนักนายกรัฐมนตรี ประกอบด้วย นางสาวรัชดา ธนาดิเรก นางสาวไตรศุลี ไตรสรณกุล นางสาวทิพานัน ศิริชนะ รองโฆษกประจำสำนักนายกรัฐมนตรี ได้ทำการสักการะพระพรหมบนตึกไทยคู่ฟ้า ศาลพระภูมิเจ้าที่ และศาลตา ศาลยาย สิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำทำเนียบรัฐบาล ในโอกาสกำลังจะสิ้นสุดวาระ
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2023/08/S__5365854-1024x788.jpg)
จากนั้น ทั้ง 3 ท่าน ได้เข้าพบ พลเอก ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม และมอบพวงมาลัยเพื่อแสดงความขอบคุณนายกรัฐมนตรีที่ให้โอกาส และเชื่อมั่นทีมงานโฆษก คอยให้การสนับสนุนภารกิจของทีมโฆษกฯ ซึ่งนอกจากนายกรัฐมนตรีจะเป็นผู้บังคับบัญชาแล้ว ยังเปรียบเหมือนผู้ใหญ่ในครอบครัว ที่คอยให้คำแนะนำปรึกษาและให้กำลังใจแก่ทีมโฆษกฯ และเจ้าหน้าที่อย่างเต็มที่ทุกด้านตลอดระยะเวลาการทำงานที่ผ่านมา
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2023/08/S__843112452-1024x683.jpg)
ทั้งนี้ พลเอก ประยุทธ์ ได้กล่าวขอบคุณทีมรองโฆษกฯ ที่ได้เข้ามาอวยพร รวมถึงขอบคุณสำหรับความร่วมมือกันในการทำงานทุกภารกิจที่สามารถผ่านไปได้อย่างราบรื่น และอวยพรให้ทีมโฆษกฯ ทุกคนปฏิบัติหน้าที่ของตนเองที่กำลังจะเกิดขึ้นในอนาคตอย่างเต็มที่ เพื่อประโยชน์แก่ชาติบ้านเมือง และส่วนรวมต่อไป หลังจากนี้ทุกคนยังสามารถพบเจอกันได้ มีอะไรก็พูดคุยกัน ไม่ได้หายไปไหน ซึ่งบรรยากาศการเข้าพบเป็นไปอย่างอบอุ่น และเป็นกันเอง ทั้งนี้ ระหว่างที่นายกรัฐมนตรีกล่าวขอบคุณ ทีมรองโฆษกฯ มีน้ำตาคลอ ด้วยความตื้นตันใจ หลังจากนั้น นายกรัฐมนตรีและทีมรองโฆษกฯ ได้โอบกอดให้กำลังใจซึ่งกันและกัน
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2023/08/S__59678775-1024x945.jpg)