KTB จับมือ PEA โครงการร่วมมือทางธุรกิจดิจิทัล
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2019/07/3e6483183811560389e6e27e328e07cd_XL.jpg)
การไฟฟ้าส่วนภูมิภาคจับมือกรุงไทยพัฒนา “PEA Care & Services”
นายกิตติพัฒน์ เพียรธรรม ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่อาวุโส ธนาคารกรุงไทย และ นายเขมรัตน์ ศาสตร์ปรีชา รองผู้ว่าการการไฟฟ้าส่วนภูมิภาค (PEA) ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงโครงการความร่วมมือทางธุรกิจดิจิทัลสำหรับผู้ประกอบการพลังงาน ซึ่งจะร่วมกันพัฒนา “PEA Care & Services” อันเป็นส่วนหนึ่งของ PEA HERO Platform ที่ให้บริการด้านการวางแผนและซ่อมบำรุงรักษาระบบไฟฟ้าแบบครบวงจร โดยจะทดลองให้บริการภายในปี 2562 ที่สำนักงานใหญ่ การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค