บสย. จัดกิจกรรม “บสย. เติมสุข ปันสังคม” ครั้งที่ 1
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2023/03/F657A881-DB16-4641-8163-B9AD013C4C13-1024x768.jpeg)
นายสิทธิกร ดิเรกสุนทร กรรมการและผู้จัดการทั่วไป บรรษัทประกันสินเชื่ออุตสาหกรรมขนาดย่อม (บสย.) พร้อมด้วยคณะผู้บริหารระดับสูง และผู้แทนพนักงานที่มีวันคล้ายวันเกิดในเดือนม.ค. – มี.ค. ร่วมกิจกรรม “บสย. เติมสุข ปันสังคม” ครั้งที่ 1
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2023/03/73FEAF51-3094-4400-A264-3C1D5B42B71E-1024x683.jpeg)
โดยได้จัดทำบุญถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุสงฆ์ จำนวน 9 รูป และถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุสงฆ์อาพาธที่เข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลสงฆ์ จำนวน 25 รูป เพื่อให้ผู้บริหารและพนักงานได้ร่วมแบ่งปันสิ่งดี ๆ ให้แก่สังคม และสร้างบรรยากาศและพฤติกรรมที่ดีสู่การเป็นองค์กรส่งเสริมคุณธรรม ณ หอฉัน โรงพยาบาลสงฆ์
กิจกรรม “บสย. เติมสุข ปันสังคม” จัดขึ้นเพื่อให้คณะกรรมการ ผู้บริหารและพนักงาน บสย. ที่มีวันคล้ายวันเกิดในช่วงเดือนต่างๆ ได้มาร่วมกิจกรรมเพื่อแบ่งปันสิ่งดีๆ ให้แก่สังคม เพื่อเป็นการเสริมสร้างบรรยากาศและพฤติกรรมที่ดี ตามคู่มือจริยธรรมจรรยาบรรณของ บสย. อย่างสม่ำเสมอตลอดทั้งปี โดยมีกำหนดจัดกิจกรรมทุกๆ ไตรมาส
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2023/03/B061C1C2-DC8D-4604-BF81-50EF777A5314-1024x683.jpeg)