BAM ร่วมกับ สภากาชาดไทย มอบบ้านในโครงการ Home & Hope ปีที่ 4
![BAM ร่วมกับ สภากาชาดไทย มอบบ้านในโครงการ Home & Hope ปีที่ 4](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2024/07/image-245-1024x768.png)
นายบัณฑิต อนันตมงคลประธานเจ้าหน้าที่บริหารพร้อมด้วยผู้บริหารและพนักงานบริษัทบริหารสินทรัพย์ กรุงเทพพาณิชย์ จำกัด (มหาชน) หรือ BAM ร่วมกับ นายสมพงษ์ มากมณี รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครศรีธรรมราชนางปิติมา รักพานิชมณีนายกเหล่ากาชาดจังหวัดนครศรีธรรมราชและนางศลิตา เสนานายอำเภอเฉลิมพระเกียรติส่งมอบบ้าน BAM “โครงการ Home & Hope การพัฒนาที่อยู่อาศัยเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 ก.ค. 2567 ”
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3533-1024x683.jpeg)
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3535-1024x683.jpeg)
โดยมอบให้กับ นางสุภาพ บัวบรรจง อาศัยอยู่ ณ อำเภอเฉลิมพระเกียรติ จังหวัดนครศรีธรรมราช พร้อมกันนี้ ผู้บริหารและพนักงานฝ่ายพัฒนาสินทรัพย์ภาคใต้ตอนบนและภาคใต้ตอนล่างของ BAM ได้ร่วมสมทบทุนจัดซื้อแผ่นกระเบื้องปูพื้นบ้านพร้อมรถเข็นวีลแชร์เพิ่มเติมให้อีกด้วย
![](https://aec10news.com/wp-content/uploads/2024/07/IMG_3534-1024x683.jpeg)
โครงการ Home & Hope เป็นโครงการที่ BAM ได้จัดทำต่อเนื่องเป็นปีที่ 4 โดยร่วมมือกับสำนักบริหารกิจการเหล่ากาชาด สภากาชาดไทย และเหล่ากาชาดจังหวัด เพื่อสนับสนุนให้เกิดการแก้ไขปัญหาที่อยู่อาศัย ซึ่งเป็นพื้นฐานสำคัญของการดำรงชีวิต มุ่งเน้นการช่วยเหลือให้ผู้ยากไร้ ผู้ด้อยโอกาส กลุ่มเปราะบาง อาทิ ผู้สูงวัย ผู้พิการ เป็นต้น เพื่อให้กลุ่มคนดังกล่าวได้มี “บ้าน” ที่มั่นคงแข็งแรง ปลอดภัย มีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้นอย่างยั่งยืนต่อไป
ข่าวที่เกี่ยวข้อง : BAM มอบเงินสนับสนุนจัดซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์